Masana’antar ecommerce tana ci gaba da haɓaka kowace shekara . Kamar yadda yanayin zai ci gaba a cikin shekaru masu zuwa, sararin samaniya zai sami karin gasa. Wannan yana nufin aiwatar da dabarun tallan tallace-tallace zai taimaka wa shagunan kan layi su fice.
Idan kuna sha’awar dabarun da za su taimaka Ecommerce 5 Killer don muku bunƙasa, kun kasance a wurin da ya dace! Ci gaba da karantawa don gano dabarun tallan ecommerce na kisa guda biyar waɗanda zasu taimaka muku samun ƙarin abokan ciniki a cikin 2022.
- Yi amfani da ikon kafofin watsa labarun
- Tabbatar da daidaituwar tsarin dandamali
- Haɓaka tallace-tallace da kyauta
- Bayar da ingantaccen goyon bayan abokin ciniki
- Nemi bita da amsa
- Ƙarshe tunani
1. Yin amfani da karfin Ecommerce 5 Killer don kafofin watsa labarun
Kafofin watsa labarun suna taka muhimmiyar rawa a cikin dabarun tallan kasuwancin ecommerce. Su ne wurin da ya dace don haɓaka samfura da ayyuka, yayin da masu amfani ke kashe lokaci suna lilo a kullun.
Tare da wadatattun kayan aikin sarrafa kai, talla akan kafofin watsa labarun hanya ce mai inganci ta isar da jama’a masu sauraro. Misali, LinkedIn aiki da kai ita ce cikakkiyar hanyar samar da sabbin jagorori.
Hakanan zaka iya amfani da atomatik don aikawa akan kafofin watsa labarun a takamaiman lokuta na rana. Koyaya, dandamali daban-daban na kafofin watsa labarun shine mafi kyawun zaɓi don takamaiman niche na ecommerce. Ga misalai guda biyu:
LinkedIn – Cikakke don kasuwancin ecommerce na
B2B. LinkedIn yana ci gaba da girma, kuma duk masu amfani da shi a shirye suke don shawarwarin kasuwanci. Hanya ce mai kyau don gina zirga-zirgar kwayoyin halitta ta hanyar ƙwararrun ƙwararrun kuma sayar da samfuran ku ga wasu kamfanoni. Bugu da ƙari, madaidaicin jerin lambar wayar wayar hannu zaku iya amfani da fasalin InMail ɗin da aka Tallafa don isa ga takamaiman masu sauraro. Tare da buɗe farashin 57.5% , zaku tallata da inganci.
Instagram – Idan kuna neman wurin da za ku iya raba waɗannan hotuna masu ban mamaki, Instagram shine mafi kyawun wuri. Dandalin ya zama Ecommerce 5 Killer don cikakke, don haka dole ne ku ƙirƙiri kasafin talla na PPC don samun samfuran ku a gaban masu siye. Idan ba ku son kashe kuɗi, kuna iya amfani da dabarun $1.80 a rana don samun ƙarin jan hankali.
Facebook – Abin takaici, kamar Instagram, shi ma yana cike da masu amfani kuma yana buƙatar saka hannun jari a tallace-tallace. Koyaya, abu ne mai mahimmanci a cikin dabarun tallan ecommerce. Kar ku damu, ba lallai ne ku kashe kudi ba tun farko. Ƙaddamar da sabbin dabaru ta hanyar yin ƙirƙira, kimanta gasar da samun shaidu.
Idan kuna neman hanyar
samun zirga-zirgar kwayoyin halitta akan kafofin watsa labarun, TikTok shine cikakken zaɓi. Kamar yadda dandalin har yanzu yana girma cikin sauri , yana da nisa daga kasancewa cikakke, ma’ana cewa mutane da yawa za su iya ganin bidiyon ku ba tare da kashe kuɗi akan talla ba. Don samun sakamako mafi kyau, bi sabbin hanyoyin TikTok . Yi amfani da hashtags, bi ƙalubale kuma ba da damar stitches don samun ƙarin fallasa da mabiya.
Zaman jama’a yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan dabarun tallan ku. Sanya shi wani ɓangare na shirin girma daga rana ɗaya.
2. Tabbatar da daidaituwar tsarin dandamali
Fiye da kashi 50% na zirga-zirgar kan layi suna zuwa daga na’urorin hannu. Wannan yana nufin cewa dabarun tallanku yakamata su fara tare da babban fifiko kan dacewa tare da dandamali daban-daban.
Ko abokan ciniki sun zo daga wayar hannu ko tebur how to generate messages for whatsapp distribution Ecommerce 5 Killer don ba shi da mahimmanci. Kwarewarsu ta amfani da dandamali yana buƙatar zama mara kyau. Bugu da ƙari, yana kafa tushe mai ƙarfi don ƙoƙarin tallan wayar hannu na gaba.
Ka yi tunanin gudanar da yaƙin neman zaɓe na tallan SMS ba tare da samun gidan yanar gizon ecommerce na abokantaka ba. Zai lalata aikinsa, saboda wani muhimmin yanki na masu karanta SMS za su yi tsalle zuwa dandamali kai tsaye daga na’urorin hannu.
Tallan wayar hannu yana ba da fa’idodi da yawa
- Iri-iri na tashoshi na tallace-tallace – Kuna iya gudanar da tallace-tallace akan aikace-aikacen hannu, wasannin hannu, tallan SMS, kafofin watsa labarun da imel. Duk fasahar da ke cikin wayowin komai da ruwan za ta ba ku damar kera takamaiman kamfen ɗin talla don ingantacciyar ƙimar juyawa.
- Tallace-tallacen tushen wuri – Kasuwanci suna amfani da geofencing don aika kayan talla ga abokan cinikin da ke cikin wani wuri. Wannan hanyar na iya ƙara ziyartan kantin sayar da ku lokacin da mai amfani yana kusa.
- Saƙon sakamako mai laushi – Kula da sayen gida ayyukan tallan wayar hannu abu ne mai sauƙi. Tare da kayan aiki da yawa a kasuwa, zaku iya ganin waɗanne hanyoyin ne ke aiki kuma waɗanda ba sa aiki. Yi amfani da bayanan don haɓaka tashoshi na tallace-tallace marasa aiki.
- Matsayin fifiko – Google yanzu yana aiwatar da firikwensin hannu-farko , ma’ana cewa sigar gidan yanar gizon ku ta hannu ta fi mahimmanci. Samun rukunin yanar gizo na wayar hannu zai taimaka muku matsayi mafi girma.
- Tsarin talla daban-daban – Gwada tsarin talla kamar banners, interstitial, bidiyo ko tallace-tallace na asali. Kuna iya ganin irin tallan da ke samar muku da mafi yawan abokan ciniki.
Duk waɗannan fa’idodin dalilai ne masu tursasawa dalilin da yasa dole dandamalin ecommerce ɗinku suyi aiki mara kyau.
3. Haɓaka tallace-tallace da kyauta
Tallace-tallacen tuƙi yana buƙatar bayar da abubuwan ƙarfafawa ga baƙi. Babbar hanya don cimma wannan ita ce ƙirƙirar yakin tallace-tallace da bayar da kyauta. Za ku sami ƙarin mutane don siyan kayanku tare da irin wannan hanya, kuma kuna iya jin daɗin riƙe abokin ciniki mafi girma.
Gudanar da tallace-tallace mai nasara yana da alaƙa da yawa tare da kasancewar ku na kafofin watsa labarun. Bugawa akai-akai zai sanar da mafi yawan mabiyan ku cewa kuna gudanar da siyarwa. Ƙirƙirar dabarun tallace-tallace don dacewa da lokuta daban-daban na shekara. Ƙara ayyukan tallace-tallace a lokacin bukukuwa.
Ko, idan kuna son gwada wani abu daban, gudanar da siyarwa a wajen lokacin hutu lokacin da babu sauran masu fafatawa da ke gudana ɗaya.
Wani wurin da yakamata ku haɗa bayanan siyarwa shine gidan yanar gizon ku. Bayar da takamaiman rangwame ga duk baƙi kuma ku bi alkalumman tallace-tallacenku. Yi gyare-gyare a hanya kuma duba wane nau’in tallace-tallace ya kawo sakamako mafi kyau.
Kar a manta da yin amfani da wasiƙar ku don gudanar da tallace-tallace na musamman.
A gefe guda, kyauta kyauta cikakke ne don jawo sabbin abokan ciniki zuwa kasuwancin ku. Ƙirƙirar takamaiman buƙatun shiga waɗanda zasu haɓaka lambobin masu sauraron ku.
Alal misali, waɗanda suke so su cancanci kyautar kyauta suna buƙatar zama mabiyin ku kuma su sanya aboki. Wannan zai saita jerin hannun jari da bi, haɓaka al’ummar ku.
4. Bayar da goyan bayan abokin ciniki fice
Yayin da kowa ke mai da hankali kan kasafin kuɗin tallan su, kuna buƙatar saka hannun jari sosai a cikin ingancin samfuran ku da ingancin sabis. Abokan cinikin ku suna tsammanin mafita daga kasuwancin ku, kuma idan wani abu ya tafi kudu, samar da ingantaccen tallafi zai sa su gamsu.
Saboda haka, tabbatar da:
- Sauƙin shiga – Aiwatar da kayan aikin kamar maɓallin taɗi kai tsaye akan kasuwancin e-commerce ɗin ku. Kula da hanyoyin sadarwar ku na kafofin watsa labarun kuma ku kasance masu amsawa. Abokan ciniki za su yaba da samun damar tuntuɓar tallafin da sauri.
- Lokacin ƙuduri mai sauri – Sanya ma’aikatan tallafin abokin ciniki ta hanyar horarwa don taimaka musu magance matsaloli cikin sauri.
- Ladabi da haƙuri – Shirya ma’aikatan ku don nau’ikan halayen abokin ciniki daban-daban. Kamata ya yi su ba da fifiko wajen kawar da lamarin a kowane lokaci ba tare da samun gardama ba. Dole ne sabis ɗin abokin cinikin ku ya kasance ƙwararru, haƙuri da ladabi koyaushe.
Ka tuna cewa sabis na abokin ciniki ya faɗi ƙarin game da kamfanin ku fiye da kowane kayan talla. Saboda haka, ba da fifiko ga ingancinsa don tabbatar da gamsuwar abokin ciniki.
5. Nemi bita da amsa
Yin babban ra’ayi yana da mahimmanci a cikin duniyar ecommerce. Kimanin kashi 84% na mutane sun amince da sake dubawa ta kan layi kamar sun fito daga aboki. Wannan yanki kadai ya isa ya nuna muhimmancin neman bitar ayyukan ku.
Babban adadin sake dubawa zai gina ƙarin aminci da zarar mai amfani yana kan rukunin yanar gizon ku. Za su yi tasiri ga ƙimar canjin ku, wanda zai haifar da adadin abokan ciniki mafi girma. Binciken samfur sigar kan layi na tallan-baki. Yi amfani da su don nuna wa kowa yadda abokan cinikin ku ke farin ciki.
Baya ga gina amana, sake dubawa suna nuna inda matsalar ayyukan ku na yanzu take. Kuna iya amfani da ra’ayoyin da kuka samu don inganta ingancin sabis ɗin ku. Yayin da yake ci gaba, ƙarin abokan ciniki za su so su saya daga gare ku.
Ɗaya daga cikin ingantattun hanyoyin neman imel shine ta hanyar imel mai bibiya ta atomatik. Godiya ga mai amfani don siyan daga gare ku kuma ku nemi ra’ayinsu. A tsawon lokaci, yayin da alkaluman tallace-tallacen ku ke ƙaruwa, haka kuma adadin bita zai kasance.
Ƙarshe tunani
Haɗa waɗannan dabarun tallan ecommerce na kisa zai taimake ku isa ga ƙarin abokan ciniki masu yuwuwa cikin sauƙi. Ka tuna don tallata inda abokan ciniki ke kallo – kafofin watsa labarun da wayar hannu za su sami masu sauraron ku.
Kar ku manta da tura aiki da kai a cikin kasuwancin ku na e-commerce – nan gaba ne . Zai taimake ka yadda ya kamata ka kewaya goyon bayanka, tallace-tallace da tallace-tallace.
Da zarar abokin ciniki ya saya daga gare ku, tabbatar da cewa duk kwarewarsu ta kasance santsi.